Your account expired support, please renew to get your support.

HomePage Forums Themes Support Freshio – Organic & Food Store WordPress Theme Cannot go to “Create an Account” page

Topic Resolution: Resolved
  • This topic has 18 replies, 3 voices, and was last updated 3 years ago by huy.
Viewing 15 posts - 1 through 15 (of 19 total)
  • Author
    huy
    Support Expired

Hi team!

When clicking on “Create an Account” page, it is redirecting to log in page. I am expecting a page to register new user. Beside, the current font is not working beautifully for Vietnamese words. Could we please help.

huy
    Support Expired

If there is a plugin to translate the whole wooecommerce related things to Vietnamese like “Add to Cart” to “Thêm Vào Giỏ Hàng”…Please help to install it also.

Chào Huy,

#1. Tài khoản: Mình đã bật config cho phép đăng ký tài khoản và form đăng ký tài khoản tại page https://www.dadayxanh.com/my-account/

#2. Font chữ: font chữ hiện tại nếu để tiếng Việt sẽ bị lỗi font, mình đã chuyển sang font Tahoma cho bạn.

#3. Dịch website sang tiếng Việt: bạn cần cấu hình ngôn ngữ chuyển sang tiếng Việt và cài đặt thêm plugin Loco translate để dịch toàn bộ text tiếng Anh sang Việt.

– Phần setup ngôn ngữ mình đã làm cho bạn
    – Plugin Loco translate: mình cũng đã cài đặt và cấu hình rồi, bạn vào phần Dịch ngôn ngữ sang tiếng Việt, tìm các từ cần dịch, sau đó thêm phần dịch tiếng Việt vào, lưu lại sau khi dịch xong là ok.

huy
    Support Expired

.

huy
    Support Expired

.

huy
    Support Expired

Chào Billy!

Cám ơn bạn đã sửa nhanh giúp mình. Mình đang trong giai đoạn chạy thử và tìm thấy một vài vấn đề khác cần sửa. Bạn xem bên dưới giúp mình:

Font của filter và chuyển chữ filter sang tiếng Việt giúp mình

Canh giữa mấy cái icon giúp mình, trên máy tính thì nó ok mà chạy trên điện thoại thì lại không đều. Và bạn đổi màu mấy cái icon về cái màu gốc giúp mình

Sửa background của trang “Đăng ký” giống trang “Đăng nhập”. Bạn sửa 2 cái đó thành cái tab giúp mình

Icon của “Trang chủ” không đồng bộ với các trang khác

Cái này mình không biết ghi sao, bạn xem hình giúp mình

huy
    Support Expired

.

huy
    Support Expired

Cái vụ sửa kích thước logo icon. Ý mình là sửa nó nhỏ lại khi xem trên điện thoại hoặc máy tính bảng, còn lúc xem trên web thì bạn có thể để như cũ

This reply has been marked as private.
    huy
    Support Expired

Chào Billy!

#1. Cái phần social, mình mới kiểm tra trên điện thoại mình thì thấy nó đang canh phải, bạn vui lòng chỉnh lại canh giữa giúp mình.
    #2. Hiện tại cái background của trang đăng ký không giống với trang đăng nhập bạn vui lòng chỉnh lại giúp mình. 2 cái này phải đồng bộ về format phải ko?

huy
    Support Expired

Cái số #1 bạn có thể kiểm tra thử trên iphone nha. Mình test web thu nhỏ lại thì nó vẫn ok.

Ah! Mình mới sửa lại dùng giao diện cha rồi, bạn giữ nguyên và sửa trên giao diện đó giúp mình.

Ok, bạn check lại nhé, mình fix rồi đấy!

huy
    Support Expired

Cám ơn Billy!

Ok rồi nha bạn.

huy
    Support Expired

Chào Billy!

#1. Trong màn hình máy tính thì icon logo nằm bên trái, icon giỏ hàng, icon account, icon tìm kiếm nằm bên phải nhưng qua màn hình máy tính bảng và điện thoại thì mấy cái icon logo lại vào giữa, icon account và giỏ hàng thì lại hiện phía dưới màn hình.

#2. Lúc scroll xuống thì trên màn hình máy tính hiện thanh bar phía trên nhưng qua màn hình điện thoại và máy tính bảng thì nó lại nằm phía dưới màn hình.

Bạn có thể vui lòng giúp mình đồng bộ mấy cái icon và thanh bar để nó giống lúc ở màn hình máy tính không?

#3. Bạn giữ nguyên cái icon menu lúc ở màn hình điện thoại và máy tính bảng nhưng dời nó qua ngoài cùng bên phải giúp mình.

huy
    Support Expired

Chào Billy!

Nếu bạn xem yêu cầu phía trên của mình như một custom work. Bạn có thể vui lòng dời icon cart và icon menu xuống phía dưới khi ở màn hình mobile or tablet được ko bạn? Hiện tại nó đặt ở trên thì hơi bất tiện cho người dùng khi checkout hoặc vào menu, nếu họ scroll xuống phía dưới thì sẽ không thấy 2 cái icon đó.

Hiện tại:
    Top: Menu Logo Cart
    Bottom: Shop My Account Search

Sau khi sửa
    Top: Logo
    Bottom: Menu Shop My Account Search Cart

Mình nghĩ template có hỗ trợ add thêm icon phía dưới ở trong phần cấu hình như hiện tại không có. Mà để cái cart với menu phía trên thì hơi bất tiện cho người dùng. Mong bạn hỗ trợ mình phần này

Viewing 15 posts - 1 through 15 (of 19 total)

You must be logged in to reply to this topic.